పిఎంఇండియా

తాజా స‌మాచారం

వివరాలను పీఐబీ నుంచి అమాంతం తీసుకోవడం జరిగింది.

కేంద్ర మంత్రివర్గ సభ్యుల కార్యభారాలు

(03.09.2017 నాటికి)

ప్రధాన మంత్రి

శ్రీ నరేంద్ర మోదీ సిబ్బంది, ప్రజా ఫిర్యాదులు, పింఛన్లు,
అణు శక్తి,
అంతరిక్ష శాఖలు,
అన్ని ముఖ్యమైన విధానంశాలు మరియుఇతరులకు కేటాయించని శాఖలు

కాబినెట్ హెదా గల మంత్రులు

1 శ్రీ రాజ్ నాథ్ సింగ్ దేశీయ వ్యవహారాల శాఖ మంత్రి
2 శ్రీమతి సుష్మ స్వరాజ్ విదేశీ వ్యవహారాల శాఖ మంత్రి
3 శ్రీ అరుణ్ జైట్లీ ఆర్థిక శాఖ మంత్రి  మరియు

కార్పొరేట్ వ్యవహారాల శాఖ మంత్రి

4 శ్రీ నితిన్ గడ్కరీ రోడ్డు రవాణా మరియు హైవేస్ శాఖ మంత్రి,

షిప్పింగ్ శాఖ మంత్రి మరియు

జల వనరుల, నదీఅభివృద్ధి మరియు గంగ ప్రక్షాళన శాఖ మంత్రి

5 శ్రీ సురేశ్ ప్రభు వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమ శాఖ  మంత్రి
6 శ్రీ డి. వి. సదానంద గౌడ గణాంకాలు, పథకాల అమలు శాఖ మంత్రి
7 ఉమా భారతి త్రాగునీరు మరియు పరిశుభ్రత శాఖ మంత్రి
8 శ్రీ రామ్ విలాస్ పాశ్వాన్ వినియోగదారుల వ్యవహారాలు,ఆహారం మరియు ప్రజా పంపిణీ శాఖ మంత్రి
9 శ్రీమతి మేనకా సంజయ్ గాంధీ మహిళలు మరియు బాల వికాస శాఖ మంత్రి
10 శ్రీ అనంత కుమార్ రసాయనాలు మరియు ఎరువులు శాఖ మంత్రి మరియు
పార్లమెంటరీ వ్యవహారాల శాఖ మంత్రి
11 శ్రీ రవి శంకర్ ప్రసాద్ చట్టం మరియు న్యాయం శాఖ మంత్రి మరియు
ఎలక్ట్రానిక్స్, ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ శాఖ మంత్రి
12 శ్రీ జగత్ ప్రకాశ్ నడ్డా ఆరోగ్యం మరియు కుటుంబ సంక్షేమ శాఖ మంత్రి
13 శ్రీ అశోక్ గజపతి రాజు పూసపాటి పౌర విమానయాన శాఖ మంత్రి
14 శ్రీ అనంత్ గీతె భారీ పరిశ్రమలు, పబ్లిక్ ఎంటర్ ప్రైసెస్ శాఖ మంత్రి
15 శ్రీమతి హర్ సిమ్రత్ కౌర్ బాదల్ ఆహార ప్రక్రియ పరిశ్రమల శాఖ మంత్రి
16 శ్రీ నరేంద్ర సింగ్ తోమర్ గ్రామీణాభివృద్ధి శాఖ మంత్రి,

పంచాయతీ రాజ్ శాఖ మంత్రి మరియు
గనుల శాఖ మంత్రి

17 శ్రీ చౌదరి బిరేందర్ సింగ్ ఉక్కు శాఖ మంత్రి
18 శ్రీ జుయల్ ఉరావ్ ఆదివాసి వ్యవహారాలు శాఖ మంత్రి
19 శ్రీ రాధా మోహన్ సింగ్ వ్యవసాయం మరియు రైతు సంక్షేమ శాఖ మంత్రి
20 శ్రీ థావర్ చంద్ గెహ్లోత్ సామాజిక న్యాయం మరియు సాధికారత శాఖ మంత్రి
21 శ్రీమతి స్మృతి జుబిన్ ఇరాని జౌళిద్ధి శాఖ మంత్రి

సమాచార- ప్రసార శాఖ మంత్రి

22 డాక్టర్ హర్ష వర్ధన్ శాస్త్ర సాంకేతిక పరిజ్ఞాన శాఖ మంత్రి
భూశాస్త్ర శాఖ మంత్రి
పర్యావరణం, అటవీ మరియు శీతోష్ణ మార్పు శాఖ మంత్రి
23 శ్రీ ప్రకాశ్ జావడేకర్ మానవ వనరుల అభివృద్ధి శాఖ మంత్రి
24 శ్రీ. ధర్మేంద్ర ప్రధాన్ పెట్రోలియం మరియు సహజ వాయువుల శాఖ మంత్రి
నైపుణ్యాభివృద్ధి మరియు పారిశ్రామిక అభివృద్ధి శాఖ మంత్రి
25 శ్రీ. పియూష్ గోయల్

రైల్వే శాఖ మంత్రి మరియు

బొగ్గు శాఖ మంత్రి

26 శ్రీమతి నిర్మలా సీతారామన్ రక్షణ శాఖ మంత్రి
27 శ్రీ. ముఖ్తార్ అబ్బాస్ నఖ్వి అల్పసంఖ్యాక వర్గాల వ్యవహారాల శాఖ మంత్రి

సహాయ మంత్రులు (స్వతంత్ర హోదా)

1 శ్రీ రావు ఇంద్రజీత్ సింగ్ ప్రణాళిక మంత్రిత్వ శాఖ మరియు
గృహ‌నిర్మాణం -పట్టణ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయమంత్రి
2 శ్రీ సంతోష్ కుమార్ గంగ్వార్ కార్మిక- ఉపాధి మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయమంత్రి
3 శ్రీ శ్రీపద్ యెసో నాయక్ ఆయుర్వేద, యోగ, నాచ్యురోపతి, ఉనాని, సిద్ధా మరియు హోమియోపతి (ఆయుష్) మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయమంత్రి
4 డాక్టర్ జితేంద్ర సింగ్

ఈశాన్య ప్రాంత అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖల (స్వతంత్ర హోదా) సహాయమంత్రి ,

ప్రధాన మంత్రి కార్యాలయ వ్యవహారాల సహాయమంత్రి,

సిబ్బంది, ప్రజా ఫిర్యాదులు, పింఛన్ల సహాయమంత్రి,

అణు శక్తి విభాగం, అంతరిక్ష విభాగం మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

5 డా. మహేష్ శర్మ

సంస్కృతిక మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయమంత్రి మరియు

పర్యావరణం, అటవీ మరియు వాతావరణ మార్పు మంత్రిత్వశాఖ సహాయమంత్రి

6 శ్రీ గిరిరాజ్ సింగ్ సూక్ష్మ, చిన్న మరియు మధ్యస్థ వ్యాపారాల మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయ మంత్రి
7 శ్రీ మనోజ్ సిన్హా కమ్యూనికేషన్ల మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయ మంత్రి మరియు
రైల్వే మంత్రిత్వ శాఖ సహాయ మంత్రి
8 కల్నల్ రాజ్యవర్ధన్ సింగ్ రాఠౌడ్

యువజన వ్యవహారాలు మరియు క్రీడా మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయ మంత్రి మరియు

సమాచార- ప్రసార శాఖ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయ మంత్రి

9 శ్రీ రాజ్ కుమార్ సింగ్ విద్యుత్తు మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయ మంత్రి
కొత్త మరియు పునరుత్పాదక శక్తి మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయ మంత్రి
10 శ్రీ హర్దీప్ సింగ్ పూరి గృహ నిర్మాణం మరియు పట్టణ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయ మంత్రి
11 శ్రీ అల్ఫోన్సో కన్నన్తానం పర్యాటక మంత్రిత్వ శాఖ (స్వతంత్ర హోదా) సహాయ మంత్రి మరియు

ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయ మంత్రి

సహాయ మంత్రులు

1  శ్రీ విజయ్ గోయల్ పార్లమెంటరీ వ్యవహారాలు మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి మరియు

గణాంకాలు, పథకాల అమలు మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

2 శ్రీ రాధాకృష్ణన్ పి. ఆర్థిక వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
3 శ్రీ ఎస్ ఎస్ అహ్లూవాలియా తాగు నీరు, పారిశుద్ధ్యం మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

షిప్పింగ్ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

4 శ్రీ రమేష్ చందప్ప జిగాజినగి తాగు నీరు, పారిశుద్ధ్యం మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
5 శ్రీ రామదాస్ అఠావలె సాంఘిక న్యాయం-సాధికారత మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
6 శ్రీ విష్ణు డియో సాయి ఉక్కు మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
7 శ్రీ రాం కృపాల్ యాదవ్  గ్రామీణాభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
8 శ్రీ గిరిరాజ్ సింగ్

శ్రీ హన్స్ రాజ్ గంగారామ్ అహీర్

సూక్ష్మ, లఘు, మధ్య తరహా పరిశ్రమలు మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

దేశీయ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

9 శ్రీ హరిభాయి పార్థీభాయి చౌదరి సూక్ష్మ, చిన్న, మధ్య తరహా పరిశ్రమల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
10 శ్రీ రాజన్ గోహేన్ రైల్వే మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
11 జనరల్ (రిటైర్డ్) వి. కె. సింగ్ విదేశీ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
12 శ్రీ పురుషోత్తమ్ రూపాలా వ్యవసాయం, రైతుల సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి,
పంచాయతీ రాజ్ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
13 శ్రీ కృషన్ పాల్ సాంఘిక న్యాయం,
సాధికారత మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
14 శ్రీ జస్వింత్ సిన్హ సుమన్ భాయ్ భాబోర్ ఆదివాసి వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
15 శ్రీ శివ ప్రతాప్ శుక్లా ఆర్థిక వ్యవహరాల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి  రహదారి రవాణా, హైవేలు, షిప్పింగ్
16 శ్రీ అశ్విని కుమార్ చౌబే ఆరోగ్యం- కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
17 శ్రీ సుదర్శన్ భగత్ ఆదివాసి వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
18 శ్రీ ఉపేంద్ర కుశ్ వాహా మానవ వనరుల అభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
19 శ్రీ కిరెన్ రిజుజు దేశీయ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
20 డాక్టర్ వీరేంద్ర కుమార్ మహిళల మరియు శిశు సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి; మరియు

అల్పసంఖ్యాక వర్గాల వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

21 శ్రీ అనంత్ కుమార్ హెగ్డే నైపుణ్యాభివృద్ధి మరియు ఆంటర్ప్యునర్షిప్ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
22  శ్రీ ఎం. జే. అక్బర్ విదేశీ వ్యవహారాల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
23 సాధ్వి నిరంజన్ జ్యోతి ఆహార ప్రక్రియ పరిశ్రమల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
24 శ్రీ వై. ఎస్. చౌదరి శాస్త్ర సాంకేతిక మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి మరియు

భూ శాస్త్ర మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

25 శ్రీ జయంత్ సిన్హా పౌర విమానయాన మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
26  శ్రీ బాబుల్ సుప్రియో భారీ పరిశ్రమలు, పబ్లిక్ ఎంటర్ ప్రైసెస్ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
27 శ్రీ విజయ్ సాంప్లా సాంఘిక న్యాయం మరియు సాధికారత మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
28 శ్రీ అర్జున్ రామ్ మేఘ్వాల్ పార్లమెంటరీ వ్యవహారాలు మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి మరియు

జల వనరులు, నదీ అభివృద్ధి మరియు గంగ ప్రక్షాళన మంత్రిత్వశాఖ సహాయమంత్రి

29 శ్రీ అజయ్ టమ్ టా జౌళి
30 శ్రీమతి కృష్ణ రాజ్ వ్యవసాయం మరియు రైతు సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
31 శ్రీ మన్సుఖ్ ఎల్. మాండవియా రహదారి రవాణా, హైవేలు,
షిప్పింగ్, రసాయనాలు మరియు ఎరువుల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
32 శ్రీమతి అనుప్రియా పటేల్ ఆరోగ్యం మరియు కుటుంబ సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
33 శ్రీ సి. ఆర్. చౌదరి వినియోగదారు వ్యవహారాలు, ఆహారం, ప్రజా పంపిణీ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

మరియు
వాణిజ్యం మరియు పరిశ్రమల మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి

34 శ్రీ పి. పి. చౌదరి చట్టం- న్యాయం,
ఎలక్ట్రానిక్స్ అండ్ ఇన్ఫర్మేషన్ టెక్నాలజీ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
35 డాక్టర్ శుబాష్ రావ్ భామ్రే రక్షణ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
36 శ్రీ గజేంద్ర సింగ్ షెకావత్ వ్యవసాయం మరియు రైతు సంక్షేమ మంత్రిత్వ శాఖ సహాయమంత్రి
37 డాక్టర్. సత్య పాల్ సింగ్ మానవ వనరుల అభివృద్ధి మంత్రిత్వశాఖ సహాయమంత్రి; మరియు

జల వనరులు, నదీ అభివృద్ధి మరియు గంగ ప్రక్షాళన మంత్రిత్వశాఖ సహాయమంత్రి

(03.09.2017 నాటికి జరిగిన మంత్రి మండలి మార్పులను చేర్చడం జరిగింది)
డౌన్లోడ్ చేసుకోవడానికి ఇక్కడ క్లిక్ చేయండి (పిడిఎఫ్ ఫార్మాట్)