Search

पीएम्इंडियापीएम्इंडिया

ताज्या घडामोडी

उपलब्ध माहिती पत्र सूचना कार्यालयाचा स्वयं स्त्रोत आहे

भारत-इटली संबंधांविषयी पंतप्रधानांनी, इटलीच्या पंतप्रधान जॉर्जिया मेलोनी यांच्यासोबत लिहिला विशेष संयुक्त लेख


नवी दिल्ली, 20 मे 2026

भारत- इटली संबंधांविषयीचा एक संयुक्त विशेष लेख, आपण इटलीच्या पंतप्रधान जॉर्जिया मेलोनी यांच्या समवेत लिहिला असल्याचे, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी समाजमाध्यमावर सांगितले आहे. या लेखात, दोन्ही देशातील द्वीपक्षीय संबंध आता निर्णायक टप्प्यावर पोहोचले असल्याविषयी सविस्तर माहिती दिल्याचे पंतप्रधानांनी म्हटले आहे.

दोन्ही देशांमध्ये असलेला बंध, विशेष धोरणात्मक भागीदारीचा असल्याचेही पंतप्रधानांनी नमूद केले आहे. ह्या घनिष्ट संबंधामागे, नवोन्मेष, सामायिक लोकशाही मूल्ये आणि भविष्यासाठीची सामायिक दूरदृष्टी असल्याचे त्यांनी या लेखात अधोरेखित केले आहे.

पंतप्रधानांनी एक्स वर पोस्ट केले आहे:

“भारत आणि इटली यांच्यातील संबंध आता निर्णायक पातळीवर कसे पोहोचले आहेत, याचे सविस्तर विश्लेषण करणारा एक विशेष लेख, पंतप्रधान मेलोनी यांच्यासोबत लिहिला आहे. आमची ही विशेष धोरणात्मक  भागीदारी, नवोन्मेष, सामाईक लोकशाही मूल्ये आणि भविष्यासाठीची सामाईक दूरदृष्टी यांनी प्रेरित आहे.”

निलीमा चितळे/राधिका अघोर/प्रिती मालंडकर

 

सोशल मिडियावर आम्हाला फॉलो करा:PM India@PIBMumbai   Image result for facebook icon /PIBMumbai   PM India /pibmumbai  PM Indiapibmumbai[at]gmail[dot]com  PM India/PIBMumbai   PM India /pibmumbai