आशियाई पॅरा क्रीडा स्पर्धा 2026 मध्ये महिलांच्या 67 किलोखालील वजनी गटात उत्कृष्ट कामगिरी करून रौप्यपदक पटकावणाऱ्या कस्तुरी राजामणीचे, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी आज अभिनंदन केले. या कामगिरीमुळे भारताने या गटात प्रथमच पदक मिळवले आहे.
भारतीय पॅरा भारोत्तोलनात हा ऐतिहासिक टप्पा असल्याचे पंतप्रधान म्हणाले. कस्तुरीची चिकाटी आणि उत्कृष्ट कामगिरीसाठीची बांधिलकी यामुळे हे यश विशेष ठरले आहे, असे पंतप्रधान मोदी यांनी म्हटले आहे. त्यांनी कस्तुरीचे अभिनंदन केले.
पंतप्रधान कार्यालयाने ‘X’ या समाजमाध्यमावरील संदेशात म्हटले आहे :
“भारतीय पॅरा भारोत्तोलनात हा ऐतिहासिक टप्पा आहे!
आशियाई पॅरा क्रीडा स्पर्धा 2026 मध्ये महिलांच्या 67 किलोखालील वजनी गटात कस्तुरी राजामणीने उत्कृष्ट कामगिरी करून रौप्यपदक पटकावले आहे. या गटात भारताने प्रथमच पदक जिंकले आहे! तिची चिकाटी आणि उत्कृष्ट कामगिरीसाठीची बांधिलकी यामुळे हे यश विशेष ठरले आहे. कस्तुरीचे अभिनंदन : PM @narendramodi”
A historic milestone for Indian Para Powerlifting!
Kasthuri Rajamani has won Silver in the Women’s -67kg event at the Asian Para Games 2026 with an impressive lift, securing India’s first-ever medal in this category! Her perseverance and commitment to excellence have made this achievement truly special. Congratulations to Kasthuri: PM @narendramodi
— PMO India (@PMOIndia) October 21, 2026
***
Nilima Chitale / Madhuri Pange / Madhura Nerurkar
सोशल मिडियावर आम्हाला फॉलो करा:
@PIBMumbai
/PIBMumbai
/pibmumbai
pibmumbai[at]gmail[dot]com
/PIBMumbai
/pibmumbai